![...](https://www.itmx.co.th/upload/news/image/MTcxMjczNjU2Nw==.jpeg)
NITMX จัดกิจกรรมสงกรานต์ประจำปี 2567
![](https://www.itmx.co.th/frontEnd/template/images/news-and-events/BG-Top-left.png)
![](https://www.itmx.co.th/frontEnd/template/images/news-and-events/RelatedNews_BG-right.png)
NITMX จัดกิจกรรมสงกรานต์ประจำปี 2567
โดย : bc@itmx.co.th bc | 10 เมษายน 2567
เมื่อวันที่ 5 เม.ย. 2567 ที่ผ่านมาบริษัท National ITMX ได้จัดกิจกรรม NITMX Songkran Day หรือกิจกรรมวันสงกรานต์ประจำปี 2567 เพื่อเสริมความเป็นสิริมงคลและสืบทอดประเพณีอันดีเนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ของไทย โดยผู้บริหารและเพื่อนๆ พนักงานร่วมกันตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป จากวัดชลประทานรังสฤษดิ์ พระอารามหลวง จ.นนทบุรี และร่วมกันสรงน้ำพระ พร้อมรดน้ำขอพรผู้บริหาร คุณวรรณา นพอาภรณ์ และคุณฉัตรชัย ดุษฎีโหนด เพื่อรับสิ่งที่ดีในปีที่จะมาถึง ปิดท้ายด้วยการเฉลิมฉลองเทศกาลแห่งความสุขร่วมด้วยขนมไทยชื่อมงคลที่เสิร์ฟภายในงาน บรรยากาศในงานเต็มไปด้วยความอบอุ่นและครื้นเครง